Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

THÁNG 7: Tuần này của bạn (30/6 - 6/7/2008)

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

icegirl

icegirl
moderation
moderation

THÁNG 7: Tuần này của bạn (30/6 - 6/7/2008) Home-cat-1_34 Tuần này của bạn
(30/6 - 6/7/2008)
THÁNG 7: Tuần này của bạn (30/6 - 6/7/2008) Wk17nd
Cự Giải cần phải kiểm tra tỉ mỉ, chi tiết tất cả những công việc của mình trong ngày đầu tuần, thậm chí khi bạn nghĩ rằng mọi thứ đều nằm trong tầm kiểm soát.

Bạch Dương (21/3 - 19/4)
Tranh cãi và xích mích sẽ chiếm hết quỹ thời gian trong hai ngày đầu tuần của bạn, mà lúc này bạn rất "sung" nên luôn muốn thể hiện hết mình trong những trận cãi vã như vậy. Tuy nhiên, mọi việc sẽ ổn định trở lại trong những ngày giữa tuần, khi này bạn có thể tập trung vào công việc, học hành hay việc nhà. Thứ Sáu và thứ Bảy, hãy cho mọi người biết về những kế hoạch sắp tới trong thời gian gần của mình, đồng thời sự chủ động của bạn sẽ giúp được nhiều người ngay trong lúc họ chán chường. Dành thời gian trong ngày Chủ Nhật để nhận xét, đánh giá về những việc đã qua nghen.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)
Tuần này sẽ đặt nặng hai kỹ năng: lắng nghe và quan sát, rồi sau đó bạn sẽ học hỏi được nhiều điều. Thứ Hai và thứ Ba, cứ hãy từ từ thôi, đừng vội vàng ôm vào những công việc to tát, đồ sộ mà không suy nghĩ thấu đáo và không thu thập hết những thông tin cần thiết. Đến giữa tuần, nhờ vào trực giác nhạy bén nên bạn sẽ thấy mình đón nhận và đọc được những suy nghĩ của người khác một cách dễ dàng. Lời khuyên cho ngày cuối tuần: cho dù bạn có biết chuyện gì sẽ xảy thì đừng nên nói câu: "thấy chưa, tui đã nói trước rồi mà không nghe", vì rất dễ khiến người khác khó chịu và bực bội đấy.
Song Tử (21/5 - 21/6)
Ui chà chà, trông Song Tử thật sự cuốn hút, quyến rũ đó nha, biết bao ánh mắt đang dõi theo và trầm trồ khen ngợi bạn đấy. Nếu như có ai đó cố tỏ ra lãnh đạm trước bạn thì cũng không được bao lâu đâu, hay trong thâm tâm họ cũng phải thừa nhận điều đặc biệt ở bạn. Thứ Tư và thứ Năm sẽ dọn đường cho nhiều thời gian tốt đẹp đang đến, tuy nhiên cũng đừng có ngạc nhiên nếu như thỉnh thoảng bạn cảm thấy hơi mệt mỏi, suy nghĩ cứ lung tung, đầu óc rối bời. Nhưng cũng đừng lo lắng quá ha, đến cuối tuần thì khả năng suy nghĩ sắc bén của bạn sẽ quay trở lại thôi, đồng thời bạn phát hiện bỗng dưng mình lại ủng hộ hay đứng về phía một người nào đó trong một tranh cãi mà trước đây mình chưa hề quan tâm.
Cự Giải (22/6 - 22/7)
Bạn cần phải kiểm tra tỉ mỉ, chi tiết tất cả những công việc của mình trong ngày đầu tuần, thậm chí khi bạn nghĩ rằng mọi thứ đều nằm trong tầm kiểm soát. Nó sẽ không tốn nhiều thời gian của bạn đâu. Giữa tuần, bạn sống cho chính những cảm xúc của mình nhiều hơn, và với nguồn năng lượng dâng trào sẽ giúp bạn theo đuổi được những sở thích hay công việc mà bạn đã hoãn lại trong thời gian dài. Cuối tuần, cho dù bạn có kế hoạch gì đi nữa thì đừng quên làm gì đó mà bạn thật sự nổi trội. Ngoài ra, trong những ngày này, bạn khó lòng mà cưỡng lại được việc không khoe khoang hay phô trương tài năng của mình, thậm chí bạn còn tự tin hơn khi làm được điều đó.
Sư Tử (23/7 - 22/8)
Chia sẽ với mọi người, đặc biệt là những người bạn của mình về dự định, kế hoạch trong tháng tới hoặc có thể là năm tới. Sẽ càng tốt hơn nếu như bạn thể hiện những ước mơ đó một cách mới mẻ nhưng đầy rõ ràng và dễ hiểu, và làm sao đó cho chúng dễ dàng chạm đến hiện thực hơn. Những ngày giữa tuần sẽ có lục đục trong nhà, nhưng nhìn chung với bạn thì khá yên bình vì hình như bạn không sung sức lắm. Tuy vậy, mọi người vẫn tôn trọng và để cho bạn không gian riêng cho chính mình. Cuối tuần thì bạn sẽ lấy lại được tinh thần, khởi sắc và vui tươi hơn nhiều, phải khuấy động không khí lên nào Sư Tử ơi.
Xử Nữ (23/8 - 22/9)
Không hiểu sao Xử Nữ luôn có cảm giác nghi ngờ trước mọi yêu cầu hay lời tuyên bố của mọi người nhỉ? Hmm, thật ra đây là điều bạn nên làm trong đầu tuần này đó, ngay cả khi thật lòng bạn không thích điều này chút nào. Bạn vốn là một người khoa học và logic mà, hãy tận dụng nó để tìm ra mọi gốc rể của vấn đề. Giữa tuần, dành nhiều thời gian hơn cho mái ấm thân thương của mình, hãy để mọi người gần gũi nhau hơn, mà sao bạn không lên kế hoạch vui chơi nào đó cho mọi thành viên trong gia đình cùng tham gia nhỉ. Khi cuối tuần đến, bạn cảm thấy hình như mình đang ở rất xa nơi mà mình có thể tận hưởng niềm vui, để thể hiện hết mình; nhưng cũng may là đến Chủ Nhật, bạn cũng biết được chính xác nơi mình muốn đến.
Thiên Bình (23/9 - 22/10)
Nguồn năng lượng mạnh mẽ trong hai ngày đầu tuần sẽ là động lực giúp bạn vạch ra được những kế hoạch cho riêng mình và phát triển những ý tưởng mới. Đồng thời, bạn cũng sẽ gây được ấn tượng cho người khác bằng lối suy nghĩ sâu sắc và rất "chất lượng" của mình. Giữa tuần, nhịp độ chậm lại. Nhưng hãy sử dụng những ngày này để giúp đỡ bạn bè và những người xung quanh với những nhu cầu rất đơn giản thôi. Ngoài, đây cũng là thời điểm thích hợp để bạn xem lại không gian trong nhà của mình, thử xem lại có cần phải thay đổi hay điều chỉnh gì không. Thứ Sáu đến hết tuần, luôn giữ cho mình sự lạc quan, vui tươi nhé, nhờ vậy mà có thể bạn sẽ tìm được một người bạn mới và biết đâu sau này bạn lại cần đến sự giúp đỡ của người bạn này đấy.
Hổ Cáp (23/10 - 21/11)
Một việc gì đó tuy nhỏ thôi nhưng lại quan trọng vô cùng sẽ xuất hiện trong hai ngày đầu tuần, và có thể chí có mỗi bạn nhận ra được điều này. Đừng tốn nhiều thời gian giải thích cho mọi người, tốt nhất là nên tập trung giải quyết càng nhanh càng tốt rồi tiến về phía trước. Trong những ngày giữa tuần, đừng quá lo lắng, vì thực sự những việc mà bạn đang âu lo đó không đáng để như vậy đâu; chẳng những thế chúng còn làm cho bạn bỏ qua những cơ hội cho mình nữa. Cuối tuần sẽ có vài trở ngại trong việc và không tránh khỏi bị khiển trách. Cũng hãy cứ vô tư đi, lắng nghe và nhìn nhận khuyết điểm của mình.
Nhân Mã (22/11 - 21/12)
Trong những ngày đầu tuần, bạn sẽ phải đưa ra quyết định cho mình. Tuy nó không thật sự khó khăn nhưng cũng có những hàm ý sâu sắc cho tất cả mọi người có liên quan. Kết quả như thế nào cũng tùy thuộc vào bạn, thậm chí nếu bạn có cảm thấy hơi ngượng ngiụ và gò ép đi chăng nữa. Thứ Tư và thứ Năm, nếu như một thành viên trong gia đình hay đám bạn của mình tỏ ra hơi kỳ quặc thì cũng đừng lấy làm khó chịu nhé, đây chỉ là giai đoạn nhất thời thôi, đừng lấy nó làm nghiêm túc quá. Thứ Sáu đến Chủ Nhậy sẽ đem đến cho bạn một nguồn năng lượng tràn trế và đầy sức sống, tận dụng điểm này để tận hưởng cuối tuần của mình nghen.
Ma Kết (22/12 - 19/1)
Đầu tuần này, mọi thứ như có vẻ lộn xộ, cứ lộn xì ngầu cả lên, tuy nhiên nhìn tích cực một chút thì điều này cũng thú vị đó. Nhiều việc cứ ập đến mà thời gian thì không đủ, cho nên bạn cảm thấy khó tập trung lâu cho một việc nào cả. Không sao, cứ làm tốt trong khả năng có thể thôi. Cảm xúc của bạn trong những ngày giữa tuần thì lẫn lộn, lúc thăng lúc trầm. Hy vọng là nó sẽ không kéo dài quá lâu. Những ngày cuối tuần cũng không lấy gì làm yên ổn khi mà công việc cứ bị gặp trục trặc, ai đó cứ luôn muốn chen lấn và đi trước bạn không à.
Bảo Bình (20/1 -18/2)
Kul! Tuần mới, năng lượng mới, sức sống mới và những liên kết mới với mọi người, đặc biệt là trong vấn đề tình cảm. Và nếu như đó là điều bạn thực sự đang tìm kiếm thì hãy cứ tiến lên đi nhé. Trong hai ngày thứ Tư và thứ Năm, trong lúc bạn nói chuyện hay phải xử lý chuyện gì đó với người mà bạn khá biết rõ, không khí sẽ ngày càng nóng dần lên, do đó phải biết hạn chế và đừng phản ứng quá mức nhé. Đến thứ Sáu thì bạn sẽ thấy khá khó khăn để có thể hoàn thành cho xong được việc gì đó vì cứ bị quấy rối và chen ngang hoài à. Có thể là ai đó đang muốn nhắn nhủ với bạn điều gì đó, dù sao thì cũng nên lắng nghe lời của họ một chút nha.
Song Ngư (19/2 - 20/3)
Đầu tuần này đem đến cho bạn tâm trạng phân vân, lưỡng lự, và đó khi muốn đưa ra quyết định nào đó thì cũng sẽ rất là khó khăn, nhất là không biết phải đứng về phía nào. Nhưng bạn nghiêng về ai cũng được, đừng có đứng đừ ra và nhìn như thế. Những ngày giữa tuần sẽ vui tươi hơn và những lựa chọn của bạn cũng rõ ràng hơn, hay nói chung là bạn cũng hài lòng với tâm trạng hiện giờ. Thứ Sáu, ai đó sẽ đánh mất sự kiên nhẫn của họ, trong lúc này sự hỗ trợ tinh thần của bạn là điều mà họ cần nhất. Hãy thể hiện cho người đó thấy rằng bạn thực sự luôn ở bên cạnh họ khi cần thiết.

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]